I'm the story I was telling
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

những sinh bậc hè sinh viên

Go down

những sinh bậc hè sinh viên Empty những sinh bậc hè sinh viên

Bài gửi by gianggiangonline Tue Nov 16, 2010 9:27 am

Thế là một mùa hè nữa sắp đến với những bộn bề, lo toan mới. Mẹ gửi thư lên hỏi: “Bao giờ thì con về quê?”. Bạn bè thì mỗi đứa một ý: “Phải tham gia Mùa hè xanh mới là SV thiệt”, “SV phải tự lập, mấy tháng hè cố mưu sinh”...

Rồi mình lại bật cười với suy nghĩ: “Không hiểu SV năm cuối có viết lưu bút không?”. Rồi cũng chính mình tự trả lời: “Chắc không!”. Vì, SV mà...

Chiều nay, từ giảng đường về, mình giật mình nhận ra giữa sân trường phượng đã nở đỏ rực. Một vài đôi bạn ngồi với nhau trên các ghế đá gần gốc phượng ngắm hoa. Có bạn nam nhặt lên một bông phượng cài lên tóc bạn nữ. Bạn nữ bật cười bẽn lẽn: “Dễ thương không?”. Cái màu đỏ “phượng buồn chi lắm mắt đỏ hoe” trở nên vui hơn và tình cảm hẳn...

Cơn mưa đầu mùa cũng trở về cùng màu phượng vĩ. Mưa đầu mùa làm nhọc nhằn hơn chiếc xe đạp của SV đến chỗ làm thêm, gợi thoáng buồn cho người xa quê đa cảm.

Chiều nay, khi nhỏ bạn cùng phòng mang về nhành phượng đỏ, cả phòng bỗng nhao nhao: “Ngày mai mang “hè” về phòng nữa nhé!”.

Ai bảo là SV thì không yêu, không mong những nhịp bước mùa hè...

dien dan mua ban |
cong nghe |
tin tuc cong nghe

gianggiangonline
Cấp 1
Cấp 1

những sinh bậc hè sinh viên Empty Re: những sinh bậc hè sinh viên

Bài gửi by gianggiangonline Thu Mar 31, 2011 12:08 pm

bài viêt này các bạn đọc thấy được ko vậy
sao mình ko thấy ai cho mình ý kiến góp ý gì vậy hiiiii
cùng nhau comments nhiều vào cho vui nhé
cùng nhau click vào những link này để tham khảo thêm thông tin nhé